Thành phần
Mỗi viên nén chứa:
Paracetamol 500mg
Cafein 65mg
Tá dược vđ 1 viên
Tá dược gồm: Tinh bột sắn, gelatin, amidon, natri lauryl sulfat, magnesi stearat, bột talc
Chỉ định
Chỉ định:
Điều trị triệu chứng cảm cúm như: đau đầu, sốt, đau họng, đau nhức cơ
Công dụng - Liều dùng
Thuốc dùng đường uống với nước. Không uống quá 8 viên một ngày.
Liều dùng:
- Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Mỗi lần 1-2 viên, cách nhau 4 - 6 giờ nếu cần.
- Người cao tuổi: Như liều người lớn.
- Trẻ em dưới 12 tuổi: Không khuyến cáo dùng cho trẻ dưới 12 tuổi.
Thông tin thêm
Chống chỉ định:
Quá mẫn với paracetamol, cafein hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên nén