Pacemin nang lọ

Tổng đài từ vấn: 04.33.522525


Thành phần

Mỗi viên nang cứng chứa:

Paracetamol............................325 mg

Clorpheniramin maleat..............2mg

Chỉ định

Chỉ định:

Điều trị triệu chứng của bệnh cảm cúm bao gồm: sốt, nhức đầu, sổ mũi, nghẹt mũi, xung huyết mũi, viêm mũi, đau nhức cơ khớp.

Cách dùng- Liều dùng

Cách dùng: Thuốc dùng đường uống.

Liều dùng:

+ Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 2 viên/lần, mỗi lần cách nhau 4 - 6 giờ.

+ Trẻ em 6 - 12 tuổi: uống 1 viên/lần, mỗi lần cách nhau 4 - 6 giờ.

+ Trẻ dưới 6 tuổi nên dùng dạng bào chế khác với hàm lượng phù hợp hơn.

Hoặc theo chỉ dẫn của thầy thuốc

Chú ý: Khoảng cách giữa các lần uống được khuyến cáo là: cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần thiết, nhưng không quá 4g paracetamol (12 viên)/một ngày.

Thông tin thêm

Chống chỉ định: 

Quá mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.

* Paracetamol: Người nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người bệnh thiếu hụt Glucose-6-phosphat dehydrogenase.

* Clorpheniramin maleat: Người bệnh đang cơn hen cấp. Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt. Glôcôm góc hẹp, tắc cổ bàng quang, loét dạ dày, tắc môn vị-tá tràng. Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng. Người bệnh dùng thuốc ức chế oxidase (MAO) trong vòng 14 ngày, tính đến thời điểm điều trị bằng clorpheniramin vì tính chất chống tiết acetylcholin của clorpheniramin bị tăng lên bởi các chất ức chế MAO.

Quy cách: Lọ 100 viên nang cứng. Lọ 200 viên nang cứng.


Các sản phẩm khác