Bột cảm cúm PACEMIN-B1

Tổng đài từ vấn: 04.33.522525


{tab title="Thành phần"}

Mỗi gói (2,5g) chứa:

Paracetamol                                325mg

Thiamin nitrat                             l0mg

Clorpheniramin maleat                2mg

Tá dược vđ                                 1 viên

{tab title="Chỉ định"}

Chỉ định:

Điều trị cảm cúm, sốt, nhức đầu, sổ mũi, ngạt mũi.

{tab title="Công dụng - Liều dùng"}

Hoà tan thuốc vào nước đun sôi để nguội rồi uống, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần.

*Trẻ em:

  • Trẻ em từ 2-3 tuổi: uống 1/3 gói/ lần
  • Trẻ em từ 4-5 tuổi: Uống 1/2 gói/ lần
  • Trẻ em từ 6-8 tuổi: uống 1 gói/ lần
  • Trẻ em từ 9-11 tuổi: uống 1-1,5 gói/ lần

*Người lớn:

  • Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: uống 1-2 gói/lần

Hoặc theo chỉ dẫn của Bác sĩ.

{tab title="Thông tin thêm"}

Chống chỉ định:

  • Paracetamol:Người nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người bệnh thiếu hụt Glucose-6-phosphat dehydrogenase.
  • Clorpheniramỉn maleat:Người bệnh đang cơm hen cấp. Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt. Glôcôm góc hẹp, tắc cổ bàng quang, loét dạ dày, tắc môn vị-tá tràng. Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng. Người bệnh dùng thuốc ức chế oxidase (MAO) trong vòng 14 ngày, tính đến thời điểm điều trị bằng clorpheniramin vì tính chất chống tiết acetylcholin của clorpheniramin bị tăng lên bởi các chất ức chế MAO.

Quy cách đóng gói: Hộp 100 gói x 2,5g